
 

 HALI YA UPATIKANAJI WA HUDUMA YA MAJI HALMASHAURI YA WILAYA YA 

MASASI 

 
 Halmashauri ya wilaya ya Masasi inatekeleza miradi ya maji katika vijiji kupitia Programu ya 

Maendeleo ya Sekta ya Maji (WSDP). Program hii inafadhiliwa na wahisani mbalimbali wa 

Maendeleo kama World Bank. Pia utekelezaji wa Miradi ya maji vijijini umeingizwa kwenye mpango 

wa Big Result Now (BRN). 

 Halmashauri hadi sasa ina jumla ya Visima 97 kati ya hivyo vinavyofanya kazi ni visima 81 na vibovu 

ni 16. Kupitia Programu ya Sekta ya Maji imetekeleza miradi ya Maji (10) Kumi kama ifuatavyo:- 

1. Ujenzi wa mradi wa maji Mkululu-Mpopo 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa vijiji vya Mkululu, majengo, 

mpopo,mbugo,Chipunda,Mfuto,Mnolela,Lusonje,Mkundi, Kupata huduma ya maji safi na 

salama.Mradi huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 1,257,479,779 na umekamilika kwa 

asilimia 97.Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni Ukarabati wa Tanki la ukubwa wa lita 

200,000  Ujenzi wa DP 63, Bomba kuu km 19.34,ujenzi wa line ya kusambaza maji kwenda 

kwa walaji km 9.68 ,Kujenga tank la lita 1000 la kuvunia maji ya mvua,ujenzi wa nyumba 

ya pump ya maji na ununuzi wa pump ya kusukuma maji, ufungaji wa transforma ya 

umeme, ujenzi wa ofisi ya Jumuiya ya maji pamoja na ufungaji wa mita za kusomea maji. 

 

2. Ujenzi wa mradi wa maji Mkululu-Majembe. 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa vijiji vya Majembe,Miba na Syenjela Kupata 

huduma ya maji safi na salama.  Mradi huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 

960,079,374.2 na umekamilika kwa asilimia 90.Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni 

Ujenzi wa line kuu ya maji km7.6, ujenzi wa line ya kusambaza maji kwa walaji km 3.74, 

ujenzi nyumba ya pump, ukarabati wa weir (chanzo cha maji), ujenzi wa tanki la kuvunia 

maji ya mvua lita 1000, ujenzi wa choo cha mlinzi, ukarabati wa tanki la lita 50,000 katika 

kijiji cha Miba, ufungaji wa pump ya maji 

 

3. Ujenzi wa mradi wa maji Mpindimbi - Shaurimoyo 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa vijiji vya  Mpindimbi, Shaurimoyo, Kanyimbi 

,Kachepa na Mapare kupata maji na salama. Mradi huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 

1,791,353,368.19 na umekamilika kwa asilimia 99. Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni 

Ujenzi wa chanzo cha maji (weir), ujenzi wa tank la lita 150,000, ujenzi wa matank 2 ya  lita 

100,000, ukarabati wa tank la lita 100,000, ujenzi wa line kuu ya maji km 20, ujenzi wa line ya 

kwenda kwa walaji 15.94, ujenzi wa vituo vya kuchotea maji 29, ukarabati wa tanki la Shaurimoyo 

lita 250,000pamoja na ufungaji wa mita za kusomea maji. 

 

 

 

 

 

 



4. Ujenzi wa mradi wa maji chipingo, manyuli,mkaliwata  

Mradi huu utawawezesha wananchi wa vijiji vya  Chipingo,Manyuli,Mkaliwata na 

Namyomyo kupata huduma ya maji safi na salama. Mradi huu una thamani ya jumla ya 

fedha Tsh. 2,729,749,876.6 na umekamilika kwa asilimia 70.Utekelezaji uliofanyika 

mpaka sasa ni Ujenzi wa line kuu ya maji km15.2, ujenzi wa line ya kusambaza maji km 

13.753, ujenzi wa tank la lita 100,000, ukarabati wa tanki la lita 25,000, ujenzi wa matank 

5 ya kuvunia maji ya mvua lita 1000, ujenzi wa nyumba ya pump, kununua na kuweka 

pump ya kusukuma maji. 

 

5. Ujenzi wa mradi wa maji Nanganga 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa vijiji vya Nanganga, Chipite,Mkangu na 

Namihungo kupata maji safi na salama.Mradi huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 

802,412,085.6 na umekamilika kwa asilimia 100.Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni 

Ujenzi wa tenki kuu la lita 50,000, Ujenzi wa tenki la lita 15,000 , Ujenzi wa DP 

34,Uchimbaji wa mitaro na ulazaji wa bomba kuu  km 14.5 ,Uchimbaji wa mitaro na ulazaji 

wa mabomba ya usambazaji  km18 Ujenzi wa wiya umekamilika,Ujenzi wa  Pamp 

house,ujenzi wa Kisima cha maji (Sump) , Ujenzi wa valve chamber 11 eneo la Nanganga  

na ufungaji wa mita za kusomea maji. 

 

6. Kukarabati mradi wa maji wa Chiwambo – Nagaga 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa vijiji vya Chiwambo,Lulindi ,Luagala na Nagaga 

kupata maji safi na salama  Mradi huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 1,382,040,000 

na umekamilika kwa asilimia 85. Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni Ulazaji wa bomba 

la 8" umbali wa km 15, Kulaza line ya maji 3'' umbali wa km 3.3, kulaza line ya 6'' umbali 

wa km 3.6, kulaza line ya 4'' umbali wa m 400     

 

7. Kukarabati mradi wa maji Nagaga- Mpeta  

Mradi huu unawawezesha wananchi wa nagaga na mpeta kupata maji safi na salama.Mradi 

huu una thamani ya jumla ya fedha Tsh. 1,629,939,409 na umekamilika kwa asilimia 

95.Utekelezaji uliofanyika mpaka sasa ni Ujenzi wa line kuu ya maji km21, ujenzi wa line 

ya maji kwenda kwa walaji km 23 umekamilika, ujenzi wa vituo vya kuchotea maji 21 

umekamilika, ujenzi wa viosk unaendelea, ukarabati wa matank 2 ya lita 25,000 

unaendelea 

 

8. Kujenga miundombinu ya maji katika kijiji cha chiungutwa 

Mradi huu unawawezesha wananchi wa  chiungutwa kupata maji safi na salama.Mradi huu 

una thamani ya jumla ya fedha Tsh 215,387,700 .  na umekamilika kwa asilimia 100 na 

upo kwenye matazamio .Utekelezaji uliofanyika ni Ujenzi wa raiser mita  9, Ujenzi wa DP 

13 umekamilika,Ujenzi wa bomba la usambazaji wa maji km 4.233 umekamilika, 

Ukarabati wa tanki la lita 25,000 umekamilika .  

 

 



9. Ujenzi wa mradi wa maji Mwena-Liloya 

Mradi huu utakapo kamilika utawawezesha wananchi wa kata za Kuwezesha wananchi wa 

kata za Mwena,Chikundi,Chikukwe na Chigugu kupata maji safi na salama .Mradi huu una 

thamani ya jumla ya fedha Tsh 4,413,000,176.57.  na umekamilika kwa asilimia 52 

.Utekelezaji uliofanyika hadi sasa ni uchimbaji wa mitaro na ulazaji wa mtandao wa bomba 

kuu 8'' km 9 umekamilika, ulazaji wa line ya 6''km 5 umekamilika ujenzi wa tanki la 

Chikundi lita 100,000 unaendelea, ujenzi wa tank la lita 100,000 Mwena unaendelea, 

ukarabati wa matanki 2 ya lita 250,000 unaendelea. 

 

10. Ujenzi wa mradi wa maji Makong'onda -Rivango. 

Mradi huu ukikamilika utawezesha wananchi wa vijiji vya Makon'gonda, 

Mkwaya,Nakarara na Rivango kupata maji safi na salama.Mradi huu una thamani ya jumla 

ya fedha  1,418,990,000 na umakamilika kwa asilimia 64.Utekelezaji uliofanyika hadi sasa 

ni Ulazaji wa bomba kuu umbali wa km 18,500 umekamilika, Kulaza bomba ya maji 

kwenda kwa watumiaji  umbali wa km 11,506 umekamilika, ukarabati wa tanki kuu la 

Mkwaya lita 200,000 unaendelea, ukarabati wa tanki la lita 90,000 la Rivango uanendelea, 

ujenzi wa tanki la chanzo cha mkwaya lita 50,000 unaendelea, ujenzi wa visima 12 vya 

maji upo 90%, ujenzi tank la lita 100,000 Nakarara unaendelea, ujenzi wa tanki la lita 

1,050,000 Chiwambo unaendelea . 

 

 

 

 


