

JAMUHRI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI



SHULE YA SEKONDARI CHIDYA
S.L.P. 324
MASASI - MTWARA,
ChidyaSec@gmailcom,

Namba za simu

Mkuu wa Shule : 0784483628

Makamu Mkuu wa Shule: 0679531985

Mwalimu wa Taaluma: 0655398198

MZAZI/MLEZI WA

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI
CHIDYA ILIYOPO WILAYA YA MASASI MKOA WA MTWARA KWA MWAKA 2018**

1.0.UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano shule ya sekondari Chidya, katika tahasusi ya **hongera sana.**

Shule ya sekondari chidya ipo umbali wa km.33 kaskazini kutoka makao makuu ya halmashauri ya Wilaya ya Masasi iliyopo mkoani Mtwara. Ili kufika Chidya sekondari Kuna basi ambalo hufanya safari kati ya masasi mjini na chidya kila siku, basi hilo huondoka Masasi kati ya 6:30 -7:00 mchana kwa nauli ya Tsh 3,000/=Aidha watakao safari kwa gari binafsi au kama unatokea Dar es salaam unaweza kufika chidya sekondari kwa kuanzia Chigugu au Namakongwa ambavyo ni vijiji vilivyopo kando ya barabara kuu itokayo Dar es salaam/Mtwara/Lindi kuelekea Masasi.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **24/09/2018**. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **21/09/2018** na mwisho kuripoti shuleni ni tarehe **26/09/2018**.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.0.ADA NA MICHANGO

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh 70,000/= ambayo ni sawa na Tsh 35,000/= kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya benki **NMB**.Jina la akaunti: **Chidya secondary school Reccurent Account** akaunti namba **70501200143** “Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay - in- slip”.

b) MICHANGO

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma

- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v. Shilingi 2000/= kwa ajili ya nembo ya shule
- vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya matibabu(Tsh 5,000/= kwa ajili ya bima ya afya na Tsh 5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza)
- vii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima (Mock)
- viii. Fedha ya tahadhari Tsh 5,000/= (Haitarudishwa)

Michango yote ilipwe benki katika benki ya NMB akaunti namba **70501200178** Jina la akaunti:**Chidya secondary school self reliance account**. “Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay - in- slip”.

2.1.SARE ZA SHULE

- i. Suruali mbili za rangi ya dark-blue zisizobana (**modo na Ngwasuma haziruhusiwi**) ziwe zenye kuendana na maadili ya kiuwanafunzi.
- ii. Mashati mawili meupe yenye mikono mirefu
- iii. Jozi mbili za viatu vya ngozi rangi nyeusi
- iv. Jozi mbili za soksi rangi nyeusi
- v. Sweta moja rangi ya dark - blue (lisilo na maandishi yoyote) kwa ajili ya wakati wa baridi. Makoti hayaruhusiwi.
- vi. Aje na tai dark - blue(ndefu saizi ya kati)
- vii. Mkanda mweusi wa ngozi.

2.2.SARE ZA MICHEZO

1. Track - suit rangi ya kijani
2. Raba jozi moja za rangi yoyote.

2.3.SARE ZA KUSHINDIA

1. Aje na suruali mbili za rangi nyeusi
2. Aje na Tshirt mbili za rangi ya blue zenye kola zisizo na maandishi yoyote.

NB. Nguo za aina nyingine yoyote tofauti na hizo hapo juu haziruhusiwi shuleni.

3.0.MAHITAJI MENGINE

- i) Madaftari makubwa counter books ya kutosha , kalamu za wino, penseli, rula , mkebe , scientific calculator kwa wanafunzi wa masomo ya sayansi na dissecting kit kwa wanafunzi wanaosoma Baiolojia (Elimu ya viumbe)
- ii) Nauli ya mwanafunzi kwa ajili ya kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo.
- iii) Godoro la sponji lenye upana wa ft 2¹/₂
- iv) Shuka mbili za rangi ya bluu
- v) Taulo moja
- vi) Chandarua ya pembe nne kwa ajili ya kujikinga na mbu.
- vii) Mto mmoja
- viii) Kandambili jozi moja
- ix) Vyombo vya chakula sahani, bakuli, kikombe , kijiko, dumu la lita tano kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa.
- x) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa
- xi) Ndoo mbili za ujazo wa lita 10
- xii) Sanduku imara la kuwekea vitu vyake
- xiii) Aje na kivuli cha matokeo ya kidato cha nne (result slip)
- xiv) Rimu moja ya karatasi
- xv) Vifaa vya usafi (jembe, fyekeo, mifagio ya ndani na nje, reki/panga na sabuni ya maji lita 2
- xvi) Fedha ya matumizi yake binafsi kwa muhula mzima.

3.1.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha , inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripo shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni - preparation
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndanin na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma.

3.2.MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUMSABABISHIA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Usherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine , mirungi, kubeli na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Uvutaji wa sigara
- i) Kufuga ndevu
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi
- l) Kumiliki kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- m) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa
- n) Kutoa lugha chafu kwa walimu , wanafunzi wenzake, walezi na jamii kwa ujumla.
- o) Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- p) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- q) Kutembelea majumba ya starehe au nyumba za kulala wageni.
- r) Kufanya jaribio lolote au kutishia kujiua kama kunywa sumu.

3.3.MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na m akosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

NB. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyateleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI CHIDYA

.....
ZAWADI S. MDIMBE
MKUU WA SHULE

**PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

**Chidya secondary school
P.o.Box 324
MASASI
10/09/2018**

The Medical Officer

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NAME OF STUDENT.....

Please examine the above named student to his fitness as indicated below. This certificate must be signed by a qualified Medical Officer of a Government hospital or Health centre.

1. Stool.....
2. Urine.....
3. Veneral Diseases.....
4. T.B.....
5. Eye.....
6. Ear.....
7. Chest.....
8. Abdomen.....
9. Skin.....
10. Any other physical disability.....

I certify that the above student is fit/not fit to pursue secondary education as indicated above.

NAME OF MEDICAL OFFICER.....

SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER.....

DESIGNATION.....

STATION.....OFFICIAL STAMP.....

DATE.....

**KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI
(IJAZWE KABLA YA KURIPOTI SHULENI)**

A.1.JINA LA MWANAFUNZI.....

2.(a)Jina la baba/mleziPassportsize

(b)Kazi ya baba,mlezi.....

(c)Mahali anakoishi.

Kijiji/Mtaa.....Kata.....

Wilaya/Mji.....Mkoa.....

Namba ya simu.....Email.....

3.(a)Jina la mama/mlezi.....Passportsize.

(b)Kazi ya mama,mlezi.....

(c)Mahali anakoishi.

Kijiji/Mtaa.....Kata.....

Wilaya/Mji.....Mkoa.....

Namba ya simu.....Email.....

B.NDUGU WA KARIBU.

NA	JINA	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	NAMBA YA SIMU
1				
2				
3				
4				

NB:Njoo na picha za ndugu wote wa karibu

C.MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO/FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Mimi.....(mwanafunzi),naahidi kuwa sitajihusisha/sitashiriki katika kupanga,kufanya wala kushabikia migomo,fujo au ghasia zozote au makossa ya jinai nikiwa Chidya sekondari katika muda wangu wa uanafunzi.

Sahihi.....tarehe.....