



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SHERIA YA ARDHI YA VIJILI, (Na. 5 ya 1999)

OMBI LA HAKI MILIKI YA ARDHI YA VIJIJINI (Chini ya Fungu la 22)

NA

OMBI LA MAAMUZI KWA ENEO MAALUM (Chini ya Fungu la 49)

Fomu ya Ardhi ya Vijiji Na. 18

Namba ya Fomu.....

Fomu hii ijazwe na Mwombaji Binafsi/Au waombaji kwa nakala tatu (3. Zingatia jina/majina yanavyoandikwa ndivyo yatakavyoonekana katika Hati ya Haki Miliki ya Kimila. Weka alama ya vema (V) kwenye kisanduku panapohusika.

**A. MAELEZO YA MWOMBAJI WA KWANZA**

1. JINA LA KWANZA:		JINA LA KATI:	JINA LA UKOO:
2. UMRI (MIAKA)	3. ANUANI KAMILI:	4. URAIA: 5. KUMB: 6. CHETI:	7. JINSIA MUME <input type="checkbox"/> MKE <input type="checkbox"/>

**B. MAELEZO YA MWOMBAJI WA PILI**

8. JINA LA KWANZA:		JINA LA KATI:	JINA LA UKOO:
9. UMRI (MIAKA)	10. ANUANI KAMILI	11. URAIA 12. KUMB: 13. CHETI:	14. JINSIA MUME <input type="checkbox"/> MKE <input type="checkbox"/>
15. HALI YA NDOA: Bado <input type="checkbox"/> Tayari <input type="checkbox"/> Tumetengana <input type="checkbox"/> Mjane <input type="checkbox"/> Mtaliki <input type="checkbox"/>		16. AINA YA NDOA: Mke mmoja <input type="checkbox"/> Mitala <input type="checkbox"/>	

17. Unataka kumiliki ardhi kama familia? Ndiyo  Hapana  Kama ni "Ndiyo", Andika majina ya Wanafamilia wenye haki na maslahi kwenye ardhi unayoomba au umiliki wa pamoja na mgawanyo wa hisa. Kwa watoto taja umri (kama nafasi haitoshi ambatanisha orodha kamili):

JINA KAMILI NA UHUSIANO NA MWOMBAJI	JINA KAMILI NA UHUSIANO NA MWOMBAJI
1.	6.
2.	7.
3.	8.
4.	9.
5.	10.

**18. MAELEZO JUU YA MAHALI ALIPOZALIWA MWOMBAJI WA KWANZA**

MKOA:	WILAYA:	KATA:	KIJJI:	KITONGOJI:
-------	---------	-------	--------	------------

**19. MAELEZO JUU YA UKUBWA WA ENEO NA MAHALI ARDHI HUSIKA ILIPO**

UKUBWA WA ENEO (Ekari):	KIJJI:	KITONGOJI:
MKOA:	WILAYA:	KATA:

20. MATUMIZI YA ARDHI KWA SASA:	21. MATUMIZI YANAYOOMBWA:
22. MAJINA YA WAKAZI WA ARDHI JIRANI NA DIRA YAKE	MAJINA YA WAKAZI WA ARDHI JIRANI NA DIRA YAKE
(i)	(vi)
(ii)	(vii)
(iii)	(viii)
(iv)	(ix)
(v)	(x)

23. JINA LA MWOMBAJI/WAOMBAJI	SAHIHI	KIDOLE GUMBA
A.		
B.		
C.		

TAREHE: MAHALI:

**24. KWA MATUMIZI YA OFISI**

UAMUZI WA HALMASHAURI YA KIJJI	UAMUZI WA MKUTANO MKUU WA KIJJI
APEWE <input type="checkbox"/> ASIPEWE <input type="checkbox"/>	APEWE <input type="checkbox"/> ASIPEWE <input type="checkbox"/>
JINA	JINA
SAHIHI	SAHIHI
M/Kiti :	M/Kiti :
VEO:	VEO:
Mjumbe	Mjumbe:
TAREHE:	TAREHE:

MAELEZO: KUMB. = KUMBUKUMBU YA HATI YA URAIA  
CHETI = KUMBUKUMBU YA CHETI CHA KUZALIWA

DED = Mkurugenzi Mtendaji (W)  
M/Kiti = Mwenye Kiti

A/Mteule = Afisa Mteule (W)  
VEO = Afisa Mtendaji wa Kijiji