
Tangazo la Ujio Wa Mwenge  wa  Uhuru Halmashauri ya Wilaya ya 

Masasi tarehe 13.06.2018 

Mkurugenzi Mtentaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Masasi mkoani Mtwara 

anapenda kuwatangazia wananchi wote kuwa Halmashauri ya Wilaya ya 

Masasi inatarajia kupokea Mwenge wa uhuru  tarehe 13 juni, 2018. Mwenge 

wa uhuru ukiwa Masasi utakimbizwa kwenye vijiji 18 kata 8 na tarafa 3 na 

utapokelewa katika kijiji cha Mpeta na kukimbizwa katika Vijiji vya 

Chiungutwa, Ndwika, Nagaga, Namombwe, Mkwaya na utakesha katika kijiji 

cha Mnavira kata ya Mnavira. 

Mwenge wa Uhuru ukiwa Halmashauri ya Wilaya ya Masasi utaweka mawe ya 

msingi katika miradi minne (4) , kuzindua klabu ya wapinga rushwa na 

kugawa hundi za mikopo kwa vikundi 41 vya wananwake na vijana zenye 

thamaani ya shilingi milioni 144,219,000. Hivyo miradi yote itakayopitiwa na 

mwenge wa uhuru kwa mwaka 2018 ina thamani ya shilingi bilioni 

2,385,219,000 

Miradi itayowekewa mawe ya masingi na Mwenge wa Uhuru  ni  mradi wa 

ujenzi wa madarasa 7, maabara 1 mabweni 2 na jengo la utawala 1 katika 

shule ya wasichana ndwika unaoghalimu shilingi milioni 400, ujenzi wa 

majengo ya wodi 1,  chumba cha upasuaji 1,maabara 1, mochwari 1 na 

nyumba ya mtumishi 1 katika kituo cha Nagaga unaogharimu shilingi 400, 

mradi wa maji makong’onda –rivango unaogharimu shilingi bilioni 

1,415,000,000, ujenzi wa madarasa 3 shule ya msingi Mnavira unaogharimu 

shilingi milioni 26,000,000  kwa nguvu ya wananchi na halmashauri na hundi 

za mikopo kwa vikundi  41 vya wanawake na  vijana zenye thamani ya shilingi 

milioni 144,219,000 

Hivyo wananchi wote mnakaribishwa kuupokea na kuushangilia Mwenge wa 

Uhuru utakapofika katika halmashauri yetu kwani mwenge unadumisha  

Amani na Umoja. Ujumbe  na Kauli mbiu ya  Mbio Za Mwenge wa Uhuru 2018 

ni “UWEKEZAJI ATIKA ELIMU”  chini ya kauli mbiu inayosema  “ELIMU NI 

UFUNGUO WA MAISHA, WEKEZA SASA” 

Imetolewa na  
MKURUGENZI MTENDAJI   
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI 

 


