
TAARIFA YA MAENDELEO YA JENGO LA OFISI ZA HALMASHAURI NA UKUMBI 

WA MIKUTANO KUFIKIA MWAKA 2017/2018 

Husika na mada tajwa hapo juu, 

Halmashauri ya Wilaya ya Masasi ilijiwekea kipaumbele cha kujenga Ofisi za Halmashauri na 

Ukumbi wa Mikutano mwaka 2008/09. Mradi huu wa Jengo la ghorofa 2, ulikadiriwa kuwa na 

thamani ya Tshs 6,200,000,000.00 baada ya kufanya mapitio gharama hizo zilionekena kushuka 

hadi Tshs 5,473,420,508.00 hadi kukamilika kwake. Kufikia mwaka wa fedha 2011/12 

Halmashauri ilikuwa imetumia jumla ya Tshs. 1,119,356,283.48 kwa hatua za awali za kujenga 

Msingi wa jengo lote, kufuta jamvi, kujenga Column za Chini pamoja na Umbile la Ukumbi na 

kupauliwa (Skeleton Structures or Frames) na hatimaye Mkataba kati ya Shibat Company Ltd na 

Halmashauri ya Wilaya ulivyunjwa kutokana na sababu zilizojitokeza. Jedwali hapa chini 

linaonesha mwaka na malipo yaliyofanyika. 

S/N MWAKA WA FEDHA KIASI KILICHOLIPWA 

1 2009/2010 525,683,286.20 

2 2010/2011 88,400,306.00 

3 2011/2012 505,272,691.28 

 Jumla Ndogo 1,119,356,283.48 

Katika kuendeleza ujenzi huu, Halmashauri  kwa mwaka wa fedha 2012/13 na 2013/14 ilipokea 

Tshs. 1,000,000,000.00 yaani Tshs.500,000,000.00 kwa kila mwaka na Tshs 600,000,000.00 kwa 

mwaka wa fedha 2016/2017. 

Halmashauri ya Wilaya ya Masasi iliingia Mkataba wa Pili na Mzinga Holding Co. LTD ambayo 

ni taasisi ya Jeshi la Wananchi wa Tanzania (Serikali) wakiwa washindi  katika tenda ya 

kumalizia jengo kwa Tshs 4,354,064,225.00. Mkataba kati ya Halmashauri ya Wilaya na 

Mzinga Holding Co. Ltd ya S.L.P 791. MOROGORO uliingiwa kwa Mkataba namba 

LGA/083/2014/2015/W/07 na Mekon Architect Consult Ltd ya S.L.P  31924. DSM kama 

Mtaalamu Mshauri ambaye alikuwa ameanza utekelezaji wa kazi hiyo tangu Uchoraji, ujenzi 

hadi ilipofikia hatua ilipokuwa jengo limefikia.   

Hali ya Ujenzi kufikia sasa 



Ujenzi wa Ofisi za halmashauri na Ukumbi wa Mikutano upo katika hatua za umaliziaji kwa 

Ofisi za Chini pamoja na Ukumbi. Ambapo jumla ya Tshs 1,628,883,652.86 (Tshs 

1,599,000,000.00 Serikali Kuu na Tshs 31,996,202.38 Mapato ya Ndani) zimetumika hadi June, 

2018 kutekeleza shughuli zifuatazo:- kujenga kuta za chini na kufunika juu kwa zege jamvi, ripu, 

kuweka milango, tiles, rangi, alluminium, kufunga mfumo wa Umeme, Viyoyozi, Feni na 

hatimaye kuweka mfumo wa maji taka ndani ya jengo. Hata hivyo, Mkandarasi bado anaendelea 

na kazi ya kupaka rangi na Kumalizia ofisi za chini na ukumbi hadi kukamilika. Kiujumla, hali 

ya utekelezaji ni asilimia 43 na ujenzi unaendelea. Mtiririko wa malipo ya Mkataba wa awamu 

ya pili kwa fedha zilizopokelewa ni kama ifuatavyo:-  

Gharama ya Mradi 

(Awamu II) 

Mwaka 

wa 

Malipo 

Fedha Pokelewa 

mpaka sasa. 

Fedha Tumika Fedha Bakia 

kumalizia Mkataba 

 2014/2015  456,260,014.00  

 2015/2016  234,887,251.82  

 2016/2017  279,740,184.66  

 2017/2018  657,996,202.38  

4,354,064,225.00  1,600,000,000.00 1,628,883,652.86 2,725,180,572.00 

Jumla ya Matumizi ya Mradi kwa awamu I&II ni Shilingi 2,748,239,936.34 

 


